Center nặng, treo và không truy cập được sau một thời gian sử dụng

Dear team,
Center của bên em sử dụng thời gian trước bình thường nhưng gần đây load khá lâu khi mở các tab và vào truy vấn các thông tin task, agent, lập lịch hay license. Đến hôm qua thì không còn sử dụng được nữa. Em có cài đặt lại Tomcat và cấu hình theo hướng dẫn tuy nhiên web lại bị lỗi 404. Nhờ anh/ chị support để em cài đặt lại và khắc phục vấn đề Center load chậm dần sau 1 thời gian sử dụng. Em cảm ơn!

Hi @Ducnh25,
Cảm ơn đã gửi câu hỏi tới forum support. Mình thử check xem service Tomcat có ở đang trạng thái “Running” hộ mình không nhé.

Capture

Best regards,
akaBot Support team.

Tomcat em có start và đang running rồi.

Mình đang dùng version bao nhiêu nhỉ?

Best regards,
akaBot Support team.

em cài cải 2.0.1.4 xong và cài lại cả 2.0.1.7 nhưng đều bị.

Hi @Ducnh25,
Trong trường hợp này khả năng log đang rất nhiều rồi nên không thể load lên được. Mong bạn cung cấp 1 số thông tin thêm cho mình để dễ support nhé:

1. Gửi cấu hình máy tính : Ấn Start menu -> gõ dxdiag (Screenshot gửi lên cho mình nhé)
  2. Vào thư mục *C:\Program Files\Apache Software Foundation\Tomcat 8.5* -> Chuột phải vào file log -> chọn Properties (Screenshot gửi cho mình xem dung lượng file đó là bao nhiêu)
  3. Check log ở sql như hình ảnh dưới vào chụp lại từ phía bạn nhé

Best regards,
akaBot Support team

image
image

Em gửi lại thông tin a
Vì hiện tại em đã restote server nên log hiện tại chỉ có 1/10

Hi @Ducnh25,
Mình chỉnh lại 1 số thông số để tăng performance của Center nhé.

1. Chỉnh thông số ở Tomcat ( Do dung lượng RAM của bạn là 6GB thì nên để như trong ảnh nhé)

2. Chỉnh setting cho Center
    enhance

enhance2

Nếu như vẫn không được và cảm thấy log không cần thiết, khả năng cao sẽ phải xóa log nhé.

Best regards,
akaBot Support team.

Hi, hiện tại em đang bị lỗi 404 sau khi setup lại Tomcat. Em đã làm đúng theo hướng dẫn cài đặt. Hiện tại vẫn chưa vào đc Web.

Em cũng chỉnh thông số Tomcat và setting cho Center như hướng dẫn

Hi @Ducnh25,
Nếu được mình inb qua quangnm29 để mình call team check cho dễ nhé

Best regards,
akaBot Support team.

Hi, em cảm ơn anh Quang đã support em. Hiện tại Center của em đã hoạt động bình thường rồi a
.

1 Like

Cảm ơn @Ducnh25 đã tin tưởng đến forum support của akaBot. Nếu như bạn gặp bất cứ vấn đề gì, hãy liên đến team ngay nhé.

Best regards,
akaBot Support team.