Sử dụng tính năng Webhook của Akabot Web Center

Dear đội hỗ trợ AKABOT,
Mình thấy một tính năng khá hay của web center là dùng webhook để gửi các thông báo trạng thái các task của BOT về Telegram. Tuy nhiên sau 1 thời gian chạy thì lại không thấy gửi thông báo nữa.
Mình thử add lại thì đc một thời gian lại thấy không gửi được nữa. Nhờ Team kiểm tra giúp mình nguyên nhân là do web center của bên mình hay do Telegram.

image

Mình cảm ơn!

Hi @Ducnh25 ,
Team đang kiểm tra lại và sẽ phản hồi sớm lại cho bạn nhé
Cho mình hỏi team bạn dùng Center hiện đang ở version bao nhiêu nhỉ? Mình zip và gửi file log Center để team điều tra thêm nhé

1 Like

Mình gửi log Center của bên mình

1 Like
  • Bên mình vừa check qua log file thì nhận thấy rằng lỗi này là do kết nối center với địa chỉ webhook của telegram không hoạt động chứ không phải nguyên nhân từ Center.
  • Trong file log, thì có đoạn Center gửi message cho Telegram nhưng không được, bạn thử check lại địa chỉ webhook xem có tồn tại không hoặc bị giới hạn ở chỗ nào đó
1 Like

Gửi team,
Mình dùng đoạn API đó để paste vào trình duyệt thì vẫn gửi đc tin nhắn đến Telegram.

Hi @Ducnh25 ,

Theo như tìm hiểu thì mình thấy có 1 số limit trong việc set up webhook Telegram, có vài điểm như sau để tránh việc này:

• API sẽ không cho phép nhiều hơn 30 mess mỗi giây => Cân nhắc chia đều khoảng thời gian gửi từ 8 - 12 giờ
  • Trong cùng 1 group, bot sẽ không gửi hơn 20 mess mỗi phút, nếu gửi hơn sẽ dẫn đến lỗi 429
    Bạn tham khảo thêm qua tài liệu Bots FAQ

Hi Team,
Mình nghĩ đây không phải là lý do. Vì bên mình bắn rất ít , chỉ khi nào mà task bị lỗi. Một tuần chỉ có vài lần thôi.

Hiện giờ vẫn chưa thấy dấu hiệu nào liên quan đến Center qua phần log của bạn gửi, team sẽ điều tra thêm