Lỗi không start auto schedule từ center

Lỗi không chạy được lịch tự động trên ver 1.0.1.18

Hi @tuanth9 ,

Phiền @tuanth9 cung cấp cho team file log để dễ dàng trong việc support nha:

• Zip và gửi folder logs: C:\Program Files\Apache Software Foundation\Tomcat 8.5\logs\center

center.zip (3.8 MB)
em cung cấp ạ

Hi @tuanth9 ,

Cảm ơn vì đã cung cấp file log. Team đang trong quá trình kiểm tra và sẽ phản hồi sớm nhất có thể nhé

Hi @tuanth9 ,

Cảm ơn vì sự chờ đợi. Sau khi check qua file log bạn gửi, team có vài điểm lưu ý sau:

1. Phần lớn lỗi liên quan đến authentication => Mình check lại xem có nhập sai user/pass của bot không nhé.
  2. Lỗi database bị timeout. Thường là do database bị tắt hoặc đường truyền kết nối tới bị trục trặc => Mình đặt database ở đâu nhỉ? Trong server deploy center luôn hay là connect database ra ngoài?
  3. Có rất nhiều lỗi ở bản cũ cũng là nguyên nhân dẫn tới hiệu năng của Center ( đã được fix ở bản mới)

hi team,
1.login thì không sai ạ
2. database đặt trên con agen lun anh ạ

Hi @tuanth9 ,

Mình thử xem đã setting service Apache Tomcat thành Automatic chưa? Ví dụ máy server có update thì database có auto start không?

Check service : Windows Start => gõ service => tìm service Apache Tomcat => Chuột phải và chọn properties

Hi @tuanth9 ,

Check qua file log thì có thấy năm mình set là 2032. Mình thử edit lại lịch, check thời gian trên Windows Settings nữa nhé.

dạ em đã check lại và edit được lịch rồi anh ạ
thanks team mình ạ

1 Like

This topic was automatically closed 60 minutes after the last reply. New replies are no longer allowed.